Yawancin mutane suna tafiya cikin yawancin rayuwarsu ba tare da tunanin yadda TV ɗin su ke aiki ba.
Idan kwanan nan kun sayi na'urar nesa ta duniya, kuna iya buƙatar nemo wani ɓangaren na'urar da kuka fi so wanda ba ku san akwai ba; lambar lambobi 4.
Nemo lambar lambobi 4 akan TV ɗinku abu ne mai sauƙi mai ban mamaki, ba tare da la'akari da wane samfuri ko alamar da kuka mallaka ba. Kuna iya samun waɗannan lambobin a cikin littafin mai amfani na TV, akan layi, ko ta hanyar masana'anta na na'urar.
Shin tsarin ya bambanta tsakanin alamun talabijin? Me za ku iya amfani da lambar ku mai lamba 4 don?
Ta yaya kuke tsara remote ɗinku na duniya tare da waɗannan lambobin?
Mun fuskanci waɗannan batutuwa a baya, don haka muna farin cikin taimaka muku ta hanyar waɗannan hanyoyin fasaha masu ruɗani.
Ci gaba da karantawa don koyon yadda ake nemo lambar ku mai lamba 4.
Yana da ƙasa da ruɗani fiye da yadda kuke tunani!
Tuntuɓi littafin mai amfani
Kamar kowace na'ura, amsoshin da kuke nema suna yiwuwa a cikin littafin jagorar mai amfani.
Saboda haka, muna ba da shawarar sosai cewa ku kiyaye littattafan mai amfani don na'urorinku- aƙalla, kiyaye su muddin kuna da na'urar kanta.
Littafin mai amfani ya kamata ya sami shafuka da yawa waɗanda ke ɗauke da lambobin na'urorin da ke da alaƙa da talabijin ɗin ku, kamar DVRs ko 'yan wasan DVD.
Wannan lambar lambobi huɗu yakamata ta kasance a cikin sashin da aka yiwa lakabin "lambobin nesa na duniya," "lambobin shirye-shirye," ko wani abu makamancin haka.
Littafin na iya ba da bayani kan yadda ake amfani da waɗannan lambobin.
Idan ba haka ba, kada ku damu! Muna da umarnin da kuke buƙata anan, kuma.
Kira Maƙerin Nesa Ko Talabijin
Idan ba ku da littafin jagorar mai amfani, ko kuma ba za ku iya nemo lambar a ciki ba, koyaushe kuna iya dogara ga tsohuwar hulɗar ɗan adam.
Yi la'akari da kiran mai yin TV ɗin ku.
Waɗannan samfuran za a jera lambobin su don amfanin cikin gida kuma abokin sabis na abokin ciniki zai iya taimaka muku.
A madadin, la'akari da kiran ƙera na'urar nesa ta duniya.
Waɗannan masana'antun ƙila suna da jerin lambobi masu alaƙa kuma suna iya ba ku ɗaya.

Yadda Ake Shirye-shiryen Remote ɗinku na Universal TV
Idan kun sami lambar TV ɗin ku, mataki na gaba shine amfani da shi da kuma tsara ramut ɗin TV ɗin ku!
Da farko, tabbatar da cewa TV ɗin ku yana kunne.
Daidaita remote da TV ɗin ku ta latsa maɓallin 'TV', ba da daɗewa ba sai maɓallin 'saitin' ya biyo baya.
Shigar da lambar lambobi 4 ɗin ku, nuna nesarku a TV ɗin ku kuma danna maɓallin wuta.
Remote ku na duniya yanzu an saita cikakke!
Menene Mafi Yawan Lambobin Talabijan Na Maƙerawa?
Kowane masana'anta na iya samun jeri mai faɗi na lambobin TV mai lamba 4.
Koyaya, wasu lambobi zasu bayyana fiye da wasu.
Idan kuna nema da hannu ta kowace lambar TV mai yuwuwa, yana iya kasancewa a cikin mafi kyawun ku don farawa da mafi mashahuri.
Anan akwai shahararrun lambobin TV daga Sony, Samsung, Vizio, da LG.
Sony
Lambobin TV mafi yawan lambobi 4 na Vizio TV sune 1001, 1093, da 1036.
Samsung
The guda mafi na kowa 4-lambobi code for your Samsung TV ne 0000, ko da yake wannan na iya bambanta yadu tsakanin model.
Vizio
Lambobin TV mafi yawan lambobi 4 na Vizio TV sune 1785, 1756, da 0178.
LGTV
Lambobin TV mafi yawan lambobi 4 na LG TV sune 2065, 4086, 1663, da 1205.
Me yasa kuke buƙatar lambar lambobi 4 akan TV ɗin ku?
Lambar lambobi 4 akan TV ɗinku ba ta da amfani musamman a mafi yawan mahallin.
Duk da haka, kuna buƙatar wannan lambar don tsara kowane nesa zuwa TV ɗin ku.
Wannan lambar tana ba ku damar samun dama ga mahimman ayyuka na TV ɗin ku, kamar canza ƙara ko tashoshi ko ma kunna ko kashe na'urar.
Abubuwan nesa na duniya zasu zo da lambar musamman don haɗawa da TV daban-daban daga kowane masana'anta, don haka, babu lambar duniya.
Waɗannan lambobi dabam-dabam suna ba da mahimmanci don nemo madaidaicin lambar don TV ɗin ku don sabon nesa naku zai iya aiki da shi.
A takaice
Shirye-shiryen nesa na TV ɗinku na iya zama kamar mai ban tsoro, amma a ƙarshe, ba shine babban kalubale kamar yadda kuke tunani ba.
Abu mafi wahala shine gano lambar lambar ku mai lamba 4, har ma a lokacin, yana da sauƙi isa - kawai ku san inda zaku duba!
Mun sha fama da nemo lambobin mu na TV a baya, amma ba dole ba ne.
Muddin kun bi umarnin masana'anta, ba za ku iya yin kuskure ba.
Tambayoyin da
Menene Mafi Sauƙi Hanyoyi Don Neman Lambar Talabijan Na?
Idan ba kwa son bincika ta littafin jagorar mai amfani ko bincika ta saitunan TV ɗin ku, kuna iya samun zaɓi mafi sauƙi akwai; intanet.
Yawancin masana'antun TV, irin su LG ko Samsung, za su sami lambobin TV ɗin su a bainar jama'a kuma a buga wani wuri a kan gidajen yanar gizon su.
A madadin, yawancin dandalin fasaha za su sami jerin sunayen lambobin.
Koyaya, waɗannan jeri na iya samun lambobi ɗari da yawa waɗanda zasu iya gabatar da ƙalubale mai tsanani ga duk wanda ke ƙoƙarin warware su.
Ba tare da la'akari da tushen ba, waɗannan jeridun galibi za su ƙunshi rarrabuwa rarrabuwa don taimaka muku gano waɗanne lambobin za su yi aiki don TV ɗinku cikin sauƙi.
Yawanci, masana'antun za su rarraba waɗannan rugujewar ta samfuri da ƙayyadaddun bayanai na kowane TV, suna jera lambobi masu dacewa ga kowane ɗayan.
Me zai faru Idan TV na ba shi da lambar TV mai amfani?
A kusan kowane yanayi, TV ɗin ku zai sami tabbataccen lambar da ke aiki tare da na'urorinku, kamar nesa na duniya.
Koyaya, idan TV ɗinku ya fi sabon nesa fiye da nesa na duniya, ƙila ba zai ƙunshi lambar da ta dace ba.
Abin godiya, yawancin wuraren nesa suna da hanyar yin aiki a kusa da wannan ƙayyadaddun tushen lokaci.
Remut ɗinku na iya samun aikin da ke zagayawa ta kowace lambar da ke akwai.
Yawanci yana ɗauke da suna kamar "ilimin" ko "gano."
Bincika littafin jagorar mai amfani don koyon yadda nesarku zai iya aiwatar da wannan aikin, kodayake yana iya buƙatar wasu aikin hannu, gami da latsa maɓallin maɓalli da yawa.
Dangane da samfurin nesa na ku, ƙila za ku danna maɓallin sama sama sau ɗari.
