Abin da Za Ka Yi Lokacin da Kindle ɗinka ba zai farka ba

Ta Ma'aikatan SmartHomeBit •  An sabunta: 12/25/22 • Minti 6 karanta

Fasaha tana canzawa koyaushe kuma koyaushe tana ci gaba zuwa sabon matsayi.

Sabbin na'urori suna tashi kowace rana, amma wanda kowa da kowa yake so shine mai karanta e-reader, gami da samfura irin su Kindles.

Amma menene zai faru lokacin da Kindle ɗinku ba zai farka ba?

Ta yaya za ku iya tantance matsalolin Kindle ɗinku? Kindle ɗinku ya karye har abada, kuma idan haka ne, menene zaku iya yi game da shi?

Muna son Kindle ɗin mu, amma mun san yana iya yin gyare-gyare, kamar duk sassan fasaha suna neman yi.

Alhamdu lillahi, gyara Kindle ɗinku bazai zama ƙalubale kamar yadda kuke tsammani ba.

Ci gaba don koyon abin da za ku yi lokacin da Kindle ɗinku bai farka ba!

 

Yi amfani da Sabuwar Kebul na Caji

Wani lokaci, batun ba ya tare da Kindle ɗin ku kwata-kwata.

Sau da yawa, lokacin da Kindle ba zai farka ba, dalilin shine batun caji.

Kindle ɗinku na iya samun ƙarancin cajin baturi fiye da yadda kuke zato.

Kindle ɗinku na iya kasancewa da cikakkiyar siffa, amma na'urar cajin ku bazai yiwu ba! Yawancin igiyoyi masu caji ko bulo na caji suna fuskantar amfani akai-akai kuma ba su da ƙarfin gini kamar na'urorin da aka haɗa su da su.

Kebul ɗin cajin ku na iya samun tsagewar ciki wanda ba za ku iya gyarawa ba.

Gwada amfani da wata kebul don cajin Kindle ɗinku.

Idan wannan ya gyara matsalar ku, kun san cewa tsohuwar kebul ɗin caji ɗinku ta lalace!

Idan kuna wani abu kamar mu, kuna da igiyoyi masu caji da yawa a kwance- ƙila ba za ku buƙaci siyan kowane sababbi don wannan gwajin ba.

 

Abin da Za Ka Yi Lokacin da Kindle ɗinka ba zai farka ba

 

Toshe Kindle ɗinku A Wani Wuri Na dabam

Matsalolin caji sune manyan abubuwan da ke faruwa akai-akai na kindles waɗanda ba za su farka ba.

Koyaya, wani lokacin, yawancin ayyukan da zaku yi tsammanin shiga cikin tsarin caji ba su da laifi.

Yawancin mutane suna barin Kindles ɗin su a wuri ɗaya don yin caji cikin yini, da wuya suna motsa tashoshin cajin su a kusa da gidan.

Muna son yin cajin Kindles ɗin mu a wurare masu dacewa, kamar a cikin falo ko kan tebur na ƙarshe.

Yi la'akari da cire haɗin kebul ɗin caji da bulo da toshe su cikin sabon kanti.

Idan Kindle ɗinku yanzu yana riƙe da caji, tashar ku ta ƙarshe na iya samun kuskuren wayoyi! Yi la'akari da tuntuɓar ma'aikacin lantarki don gwada kantunan ku.

 

Rike Maballin Ƙarfinsa Ya daɗe

Idan kun ci karo da batun farawa tare da wayowin komai da ruwan ku, da alama kun ji shawara guda sau da yawa. 

Kowa ya ce ya kamata ka riƙe maɓallin wutar lantarki zuwa ƙasa na tsawon lokaci, yawanci tsakanin mintuna 1 zuwa 2.

Na'urorin Kindle ba su da banbanci ga wannan doka.

Zamar da maɓallin wuta kuma ka riƙe shi na kusan daƙiƙa 50.

A mafi yawan lokuta, ba lallai ne ka riƙe shi na tsawon lokaci fiye da wannan ba, amma wasu masu amfani da Kindle sun bayar da rahoton buƙatar riƙe shi sama da mintuna biyu.

 

Tabbatar da Baturansa suna aiki

Mun rufe duk abubuwan da ke faruwa inda Kindle ɗinku ba shine tushen batun caji ba.

Koyaya, wani lokacin, Kindle ɗinku na iya yin kuskure.

Yana iya zama ba kyakkyawan ra'ayi ba ne don buɗe Kindle ɗin ku kuma duba batir ɗin sa, saboda wannan zai ɓata garantin sa.

Idan Kindle ɗinku yana cikin garantin sa, yi la'akari da aika shi zuwa Amazon don karɓar sabo kafin buɗe shi.

Idan garantin Kindle ɗinku ya riga ya ƙare, ku ko amintaccen ƙwararru za ku iya buɗe bayan Kindle ɗin ku duba yanayin mahaɗin baturin sa. 

Idan baturin bai cika haɗin ba, kun san batun ku kuma kuna iya gyara shi ko siyan sabo.

 

Tilasta Sake Yi Kindle ɗinku

Idan Kindle ɗinku bai farka ba, ƙila ba saboda batun caji ba ne.

Wataƙila Kindle ɗinku ya ɗan fuskanci wani nau'i na gazawar software.

Yi la'akari da tilasta sake kunna Kindle ɗin ku.

Riƙe maɓallin wuta ƙasa kuma jira har sai ya sake farawa don tilasta cikakken sake yi.

Cikakken sake kunnawa ba zai goge fayilolinku ko canza wani abu a cikin Kindle ɗinku ba, ban da kawai kunna shi da sake kunnawa.

Idan Kindle ɗinku yana da batun software, yakamata ya fara aiki da kyau yanzu.

Idan ba haka ba, kuna da wata hanya ta aikin da za ku ɗauka kafin kuyi la'akari da mayar da ita zuwa Amazon don sabon abu.

 

Factory Sake saitin Kindle ku

Idan matsalolin Kindle ɗin ku sun wanzu, yi la'akari da jurewa cikakken sake saitin masana'anta.

Da zarar ka sake saita kindle naka, dole ne ka sake daidaita duk saituna zuwa abubuwan da ka fi so.

Idan Kindle ɗinku har yanzu bai farka ba ko kuma yana fuskantar wasu sabbin ƙa'idodin software ko data kasance, to rashin daidaiton ya yi yawa cewa wani abu a cikinsa ya karye, kuma dole ne ku sami sabon Kindle ko kuma a gyara naku na yanzu.

 

A takaice

Abin takaici, akwai dalilai da yawa waɗanda Kindle ɗin ku bazai farka ba.

Koyaya, wannan ba mara kyau bane.

Ga kowane batu tare da kindle, akwai hanyoyi da yawa don gyara shi!

A ƙarshe, dole ne ku kula sosai ga batutuwan software da ƙarfin caji na na'urarku idan kuna son tantance duk wata matsala ta farawa a nan gaba.

 

Tambayoyin da

 

Shin Zan Samu Sabon Kindle?

Wani lokaci, gyara Kindle ɗinku na iya jin kamar ya cancanci wahala ko ƙoƙarin, musamman idan kun mallaki tsohuwar ƙirar.

Idan kuna da kuɗin kuɗi kuma kuna neman uzuri don siyan sabon Kindle ta wata hanya, yanzu na iya zama cikakkiyar dama don cika burinku.

Idan Kindle ɗinku har yanzu yana ƙarƙashin garanti, Amazon zai maye gurbinsa kyauta, yana ɗauka cewa lalacewarsa ba ta fito daga gare ku ko wani ɓangare na uku ba.

Wannan zaɓin yana da amfani musamman idan kun fuskanci wasu batutuwa tare da Kindle ɗinku a baya.

 

Wanene Zan iya Kira don Gyara?

Idan Kindle ɗinku har yanzu yana ƙarƙashin garantin sa, ba kwa son buɗe shi ku gyara shi da kanku. 

Yin hakan zai lalata garantin kuma ya kawar da damar ku na karɓar sabon Kindle idan na'urarku ta ƙi ko da gaba.

Lokacin da Kindle ɗin ku ke ƙarƙashin garanti, zaku iya aika shi zuwa Amazon don sauyawa, amma Amazon ba ya gyara Kindles ɗin sa. 

Koyaya, idan kuna son gyara Kindle ɗinku, dole ne ku sami wata tushe. 

Yawancin shagunan lantarki na gida zasu gyara na'urarka akan farashi, don haka idan garantin Kindle ɗinku ya ƙare, babban zaɓi ne.

Ma'aikatan SmartHomeBit